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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mlele amepokea kibali cha Ajira mpya 

kwa ikama ya mwaka 2023/2024 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya 

Utumishi wa Umma na Utawala Bora chenye Kumb.Na.FA.97/288/01/09 cha tarehe 

25/06/2024. Hivyo, anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye sifa za 

kujaza  nafasi zifuatazo:- 

 

1.0. MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II (NAFASI 06)  

1.1.  KAZI NA MAJUKUMU  

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri; 

ii. Kupokea wageni na kuwasailishida zao na kuwaelekeza sehemu wanapoweza 

kughughulikiwa; 

iii. Kutunza taarifa / kumbukumbu za matukio, miada, wageni, tarehe za vikao, safari za 

Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine; 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi; 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika Idara/ Kitengo/ Sehemu 

husika; 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika; 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 

 

1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI. 

Awe amehitimu kidato cha nne (IV) au  kidato cha sita (VI) na kupata cheti cha Mtihani wa Kidato 

cha Nne (IV) au Sita (VI). Awe na Stashahada (Diploma) ya Uhazili au Cheti cha NTA level 6 ya 

Uhazili kutoka katika Vyuo vinavyotambuliwa na Serikali. Awe amefaulu somo la Hatimkato ya 

Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja. Awe amepata mafunzo ya programu za 

Komputa za ofisi kama vile Word, Excel, Powe point, Internet, E-mail na Publisher. 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MLELE 

 



 

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS C 

 

1.2 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II (NAFASI 02)  

1.2.1   KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia Masjala kwenye Regista (incoming correspondence 

register); 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi kwenye regista. (outgoing 

correspondence Register); 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (action officers); 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masjala toka kwa watendaji; 

v. Kutafuta kumbukumbu /nyaraka /majalada yanayohitajika na watendaji;  

vi. Kurudisha majalada kwenye Shubaku/Kabati la majalada au mahali pengine 

yanapohifadhiwa; 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking). 

 

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI. 

Awe amehitimu kidato cha nne (IV) au kidato cha sita (VI) na kupata Cheti cha Mtihani wa 

Kidato cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI). Awe amehitimu mafunzo ya Stashahada/Diploma 

(NTA Level 6) katika fani ya Masjala kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, mwenye ujuzi 

wa compyuta. 

 

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia Ngazi za mishahara ya Serikali TGS C 

 

1.3. DEREVA DARAJA LA II (NAFASI 4)  

1.3.1 KAZI NA MAJUKUMU 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa 

magari; 

ii. Kupeleka watumishi kweny safari za kazi; 

iii. Kufanya matengenezo madogo magodo ya gari; 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari; na  

vi. Kufanya usafi wa gari. 



 

 

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu kidato cha nne (IV) au kidato cha sita (VI) na kupata Cheti cha Mtihani wa Kidato 

cha Nne (IV) au Kidato cha Sita (VI). Awe na leseni ya Daraja la C au E ya uendeshaji magari 

ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali. Awe 

amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na 

cguo cha VETA an NIT au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali. 

 

NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia viwango vya mshahara ya Serikali ngazi ya Mshahara itakuwa TGS B 

 

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

i. Waombaji wote wawe Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia mika 18 

na usiozidi miaka 45 isipokuwa wale waliokokazini Serikalini; 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuhainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya 

taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma;  

iii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail 

Curriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana 

na Anuani ya Barua Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini 

(Referees) watatu wa kuaminika. 

iv. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa za 

kuingilia katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi 

yanafasi ya kazi kwa waajiri wao na waajiri wajiridhishe ipasavyo; 

v.  Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detail C.V) yenye 

anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini 

(referees) watatu wakuaminika; 

vi. Maombi yote ya ambatane na vyeti vya ElimunaTaaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale 

waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa 

kuzingatia sifa za kazihusika. Postgraduate/Degree/Advanced 

Diploma/Diploma/Certificates, - Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na VI,-

Computer Certificate,-Vyeti vya Kitaaluma (Professional Certificate from 

Respective Boards); 



vii.  “Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTSSLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

viii.  Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wanakibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi; 

x.  Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko 

katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 

yaliyo katika Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 watarehe 30 Novemba,2010. 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za 

kisheria. 

xii. Mwisho wakutuma maombi ya kazini tarehe 23 Julai, 2024. 
 

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazii liyosainiwa 

pamoja na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwekwa:- 

 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Halmashauri ya Wilaya ya Mlele 

     S.L.P 686, 

 

xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia 

inapatika na kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa ('Recruitment Portal'). 

xv. Maombi yatakayowasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika 

tangazohili HAYATAFIKIRIWA. 

 

Tangazo hili limetolewana : 

Sigilinda M. Mdemu 

 MKURUGENZI MTENDAJI, 

HALMASHAURI YA WILAYA YA MLELE



 


