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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
 

HALMASHAURI YA JIJI LA DODOMA 
 

 

Unapojibu tafadhali taja: 
 

Kumb.  Na. HMD/S.20/39/52                                       11 Julai, 2024 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 
 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma kupitia kibali cha Ajira chenye 

Kumb. Na. FA. 97/288/01/09 cha tarehe 25 Juni, 2024, anapenda kuwatangazia 

wananchi wote wenye sifa kujaza nafasi za kazi katika kada zifuatazo: - 

 

1.0  DEREVA DARAJA LA II – NAFASI (04)  
 

1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Awe na Cheti cha Kidato cha nne (Form IV), Leseni ya udereva 

Daraja E au C1 ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa 

muda usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali. Awe 

amehudhuria mafunzo ya msingi ya uendeshaji magari (Basic 

Driving course) yanayotolewa na Chuo cha Mafunzo ya Ufundi Stadi 

(VETA) au chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali. Waombaji 

wenye cheti cha majaribio ya Ufundi Daraja la II watafikiriwa kwanza. 

 
1.1.1 MAJUKUMU YA DEREVA DARAJA II 

 

i. Kukagua magari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama 

wa gari 
 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi 
 

iii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari 
 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali 
 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari (Log 

Book) 
 

vi. Kufanya usafi wa gari, na  
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vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake 
 

1.1.2 MSHAHARA 
Cheo hiki kina ngazi ya Mshahara wa TGS B 

2.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II - NAFASI (04)  
 

2.1 SIFA ZA MWOMBAJI 
 

Awe mhitimu wa kidato cha Nne au Sita mwenye Stashahada 

(Diploma) ya Uhazili au cheti cha NTA Level 6 ya Uhazili. Aidha, awe 

amefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 

kwa dakika moja na kupata program za Kompyuta za Ofisi kama 

vile; Word, Excel, Powerpoint, Internet, E – mail na Publisher kutoka 

chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

  

2.1.1 MAJUKUMU YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA II 
 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na siri 
 

ii. Kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu 

wanapoweza kushughulikiwa 
 

iii. Kutunza taarifa na kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe 

za vikao, safari za Mkuu wake na ratiba za kazi zingine. 
 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa 

majukumu ya kazi  
 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika 

Idara/Kitengo/Sehemu husika 
 

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarjesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika 
 

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali 
 

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 

 
 

2.1.2 MSHAHARA 

Cheo hiki kina ngazi ya Mshahara wa TGS C 
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3.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II – NAFASI (04) 
  
3.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

 

Awe mhitimu wa Kidato cha Nne au Sita mwenye Stashahada au 

NTA Level 6 katika mojawapo ya fani ya Utunzaji wa Kumbukumbu, 

Urasimu Ramani (Cartography) au (Geoinformatics), Sheria, au Afya 

kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, wenye ujuzi wa kutumia 

kompyuta. 

 
3.1.1 MAJUKUMU YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II 

 

i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista (incoming 

correspondence register) 
 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi (outgoing 

correspondence register) 
 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers) 
 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masjala kutoka kwa watendaji 
 

v. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/majalada yanayohitajika na 

watendaji 
 

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (racks/filing 

cabinets) au mahala pengine yanapohifadhiwa 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking) 
  

viii. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga kumbukumbu/ nyaraka katika 

makundi kulingana na somo husika (classification and indexing) kwa 

ajili ya matumizi ya ofisi 
 

ix. Kupanga na kudhibiti nyaraka katika vyumba vya kuhifadhia 

kumbukumbu (respositories) 
 

x. Kuweka kumbukumbu (barua, nyaraka, nk) katika majalada 

 
3.1.2 MSHAHARA 

Cheo hiki kina ngazi ya Mshahara wa TGS C 
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4.0 MTENDAJI WA MTAA DARAJA LA III - NAFASI 10 

4.1   SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (VI) 
aliyehitimu mafunzo ya Astashahada/Cheti katika moja ya fani 
zifuatazo: Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, 
Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya Sanaa kutoka Chuo cha Serikali 
za Mitaa Hombolo - Dodoma au Chuo chochote kinachotambuliwa 
na Serikali. 
 

4.1.2 KAZI NA MAJUKUMU YA MTENDAJI WA MTAA DARAJA LA III: 

i. Afisa Masuuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Mtaa 

ii. Kusimamia Ulinzi na Usalama wa raia na mali zao, kuwa Mlinzi 
wa Amani na Msimamizi wa Utawala Bora katika Mtaa 

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa mipango ya 
maendeleo ya Mtaa 

iv. Katibu wa Mikutano katika ngazi ya Mtaa 

v. Kutasfiri na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu katika ngazi ya 
Mtaa 

vi. Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo lake na 
kuhamasisha wananchi katika kuandaa na kutekeleza mikakati 
ya kuondoa njaa, umaskini na kuongeza uzalishaji mali 

vii. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na 
Nyaraka katika ngazi ya Mtaa 

viii. Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya 

Wananchi katika ngazi ya Mtaa 

(x) Kusimamia utungaji wa Sheria ndogo za Mtaa 

(xi) Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata. 

 

4.1.3 MSHAHARA:  

Cheo hiki kina ngazi ya mshahara wa – TGS B. 
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5.0 MASHARTI YA JUMLA KWA KAZI ZOTE 
 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania wenye umri kuanzia miaka 18 na 
wasiozidi umri wa miaka 45. 

 

ii. Waombaji wote wawe tayari kufanya kazi sehemu yoyote katika 
Halmashauri ya Jiji la Dodoma 
 

iii. Waombaji wote waambatishe nakala ya cheti cha kuzaliwa, vyeti vya 
taaluma, Kidato cha Nne na cha Sita pamoja na vyeti vya mafunzo 
mbalimbali vinavyohusika.  

 

iv. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed 
CV) yenye anwani na namba za simu za kuaminika, pamoja na majina ya 
wadhamini (referees) watatu wa kuaminika. 

 

v. “Testimonials”, “Provisional results”, “Statement of results”, Hati ya 
Matokeo ya Kidato cha nne “result slip” havitakubaliwa. 

 

vi. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 
isipokuwa tu kama wana Kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

 

vii. Waombaji wenye vyeti vya Kidato cha Nne na Cheti cha Taaluma ambao 
vimepatikana Nje ya Nchi wahakikishe vimehakikiwa na Baraza la Mitihani la 
Taifa (NECTA) na Baraza la Elimu ya Ufundi (NACTE). 

 

viii. Watakaochaguliwa kufanya usaili watajulishwa tarehe ya usaili kupitia tovuti 
ya Jiji na mbao za matangazo. 

 
ix. Maombi yote yatumwe kwenye Mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment 

Portal) kupitia anuani ifuatavyo: -  
https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya 
Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyandikwa ‘Recruitment Portal’) 
 

(x) MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi 

iliyosainiwa na ielekezwe kwa anuani ifuatayo: - 

 

 

Mkurugenzi wa Jiji, 

Halmashauri ya Jiji la Dodoma, 

1 Mtaa wa CDA, 

S.L.P. 1249, 

DODOMA. 

Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 25 Julai, 2024  
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Imetolewa na:  
 

 

John L. Kayombo 
MKURUGENZI WA JIJI 

HALMASHAURI YA JIJI LA DODOMA 
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