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JAMHURIYA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA USHETU 

tafadhali taja: 

Kumb. UDC/L. 40/08/59                                       11 Julai 2024.  

Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Ushetu, S.L.P 50,  

USHETU-KAHAMA SHINYANGA , Barua pepe: ded@ushetudc.go.tz Tovuti: 

www.ushetudc.go.tz 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Ushetu anawatangazia nafasi za 

kazi watanzania wote wenye sifa za kuajiriwa katika nafasi tajwa hapo chini, kupitia 

Vibali  vitatu vilivyotolewa kwa barua zenye Kumb. Na. FA.228/613/01/087 cha tarehe 

14 Desemba 2023, Kumb. Na. 228/613/01/C/027 cha tarehe 20 Mei 2024 na chenye 

Kumb. Na. 97/288/01/09 cha tarehe 20 Juni 2024 kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya 

Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora. 

 

1.0 DEREVA DARAJA LA II – (NAFASI 05) 

1.1 SIFA ZA MWOMBAJI. 

Awe amehitimu Elimu ya Kidato cha Nne (IV) au Sita (Form Six), Awe na leseni ya 

Daraja la C au E ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda usiopungua 

mwaka mmoja bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya msingi ya 

uendeshaji magari (Basic Driving Cource) yanayotolewa na chuo cha VETA au NIT au 

Chuo kingine kinachotambulika na Serikali. 

 

1.1.1 MAJUKUMU YA KAZI YA DEREVA DARAJA LA II 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari, 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi. 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari. 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali. 

v. Kujaza na kutunza taarifa za asafri zote katika daftari zote katika daftari la safari 

(Log – Book). 

vi. Kufanya usafi wa gari, na  
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vii. Kufanya kazi nyingine kadri utakavyoelekezwa na Msimamizi wako. 

 

1.1.2 MSHAHARA:  

Ngazi ya Mshahara wa Serikali (TGS B). 

 

2.0 MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II (NAFASI 03). 

2.1 SIFA ZA MWOMBAJI.  

Awe mhitimu wa Kidato cha Nne au Sita mwenye Stashahada au NTA Level 6 katika 

mojawapo ya fani ya Utunzaji wa Kumbukumbu, Urasimu Ramani (Cartography) au 

(Geoinformatics), Sheria, au Afya kutoka vyuo vinavyotambuliwa na Serikali, wenye 

ujuzi wa kutumia kompyuta. 

 

2.1.1 MAJUKUMU YA MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II 

 
i. Kuorodhesha barua zinazoingia masjala kwenye rejista (incoming 

correspondence register) 

ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya taasisi (outgoing correspondence 

register) 

iii. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers) 

iv. Kupokea majalada yanayorudi masjala kutoka kwa watendaji 

v. Kutafuta kumbukumbu/nyaraka/majalada yanayohitajika na watendaji 

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (racks/filing cabinets) 

au mahala pengine yanapohifadhiwa 

vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani ya Taasisi (file tracking) 

viii. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga kumbukumbu/ nyaraka katika makundi 

kulingana na somo husika (classification and indexing) kwa ajili ya matumizi ya 

ofisi 

ix. Kupanga na kudhibiti nyaraka katika vyumba vya kuhifadhia kumbukumbu 

(respositories) 

x. Kuweka kumbukumbu (barua, nyaraka, nk) katika majalada 

 

  2.1.2 NGAZI YA MSHAHARA  

       Kwa kuzingatia viwango vya Mishahara ya Serikali – TGS C 

3.0 MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III (NAFASI 05) 

3.1 SIFA ZA MWOMBAJI.  

Waombaji wanatakiwa wawe wenye Elimu ya Kidato cha Nne (Form IV) au Sita (Form 

Six) aliyehitimu astashahada/cheti katika moja ya fani zifuatazo: Utawala, Sheria, Elimu 
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ya Jamii, Usimamizi wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na sayansi ya Sanaa kutoka Chuo 

cha Serikali za Mitaa Hombolo au Chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali. 

 

3.1.1 KAZI NA MAJUKUMU YA MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA LA III 

i. Afisa Masuhuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji, 

ii. Kusimamia Ulinzi na Usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa amani na 

msimamizi wa utawala bora katika Kijiji, 

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji wa mipango ya maendeleo ya Kijiji, 

iv. Katibu wa mikutano na kamati zote za Halmashauri ya Kijiji, 

v. Kutafsiri na Kusimamia Sera, Sheria na Taratibu, 

vi. Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa kazi katika eneo lake a kuhamasisha wananchi 

katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umaskini na kuongeza 

uzalishaji mali, 

vii. Mwenyekiti wa Wakuu wa Vitengo vya Kitaalam katika Kijiji. 

viii. Kusimamia, kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za Kijiji, 

ix. Mwenyekiti wa kikao cha wataalam waliopo katika kijiji, 

x. Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi, 

xi. Kusimamia utungaji wa Sheria Ndogo za Kijiji na 

xii. Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata. 

 

 3.1.2 NGAZI YA MSHAHARA:  

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali – TGS B.  

 

  4.0 MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI.  

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia 

miaka18 na usiozidi miaka 45  

ii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detail 

Curriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu 

zinazopatikana na Anuani ya Barua Pepe (E-mail address) pamoja na 

majina ya wadhamini (Referees) watatu wa kuaminika.  

iii. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma wapitishe barua zao za 

maombi yanafasi ya kazi kwa waajiri wao. 

iv.  Maombi yote yaambatane na nakala ya vyeti vya Elimu na Taaluma 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha 

Nne/Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo 
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mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. Diploma/Certificates, - 

Cheti cha mtihani wa Kidato cha IV na VI, - Computer Certificate, Leseni 

ya Udereva - Vyeti vya Kitaaluma. “Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, 

“Statement of results“, hati ya matokeo ya Kidato cha Nne na Kidato cha 

Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

v. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).  

vi. vii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi 

kuomba isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi.  

vii. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua 

za kisheria.  

viii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 24 Julai, 2024.  

ix. MUHIMU. Kumbuka kuambatanisha barua yako ya maombi ya kazi 

iliyosainiwa na ielekezwe kwa anuani ya; - 

x. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ 

(Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa 

kuingia sehemu iliyoandikwa 'Recruitment Portal').  

xi.  Maombi yatakayowasiIishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo 

hili HAYATAPOKELEWA. 

 

 

 

 

Hadija M. Kabojela 

MKURUGENZI MTENDAJI (W) 

USHETU 

 


