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 Kumb.Na.MDC/U1110/6/82     20 Julai 2024 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI. 
 

            Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama amepokea kibali cha Ajira mpya 
kwa ikama ya mwaka 2023/2024 kutoka kwa Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi 
wa Umma na Utawala Bora chenye Kumb.Na.FA.97/288/01/09 cha tarehe 25/06/2024. Hivyo 
Watanzania wote wenye sifa wanatangaziwa kutuma maombi ya kazi kwa nafasi zifuatazo:- 

 

1.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II - NAFASI 09 

 
1.1. MAJUKUMU YA KAZI 

 
i. Kuchapa barua taarifa na nyaraka za kawaida; 
 
ii. Kusaidia kupokea wageni na kuwasaili shida zao na kuwaelekeza sehemu wanapoweza 

kushuhulikiwa; 
 

iii. Kusaidia kutunza taarifa, kumbukumbu za matukio, mihadi, wageni, tarehe ya vikao, 
safari za mkuu wake na ratiba ya kazi za kazi nyingine zilizopangwa kutekelezwa katika 
ofisi anayofanyia kazi, kumtaarifu mkuu wake kwa wakati unaohitajika; 

 
iv. Kusaidia kutafuta na kumpatia mkuu wake majalada, nyaraka au kitu chochote 

kinachohitajika katika shuguli za kazi hapo ofisini; 
 

v. Kusaidia kufikisha maelekezo ya mkuu wake wa kazi kwa wasaidizi na pia kumuarifu 
kuhusu taarifa zozote anazokuwa amepewa na wasaidizi hao; 

 
vi. Kusaidia kupokea majalada kuyagawa kwa maafisa walio katika sehemu alipo na 

kuyakusanya, kuyatunza na kuyarudisha sehemu zinazohusika; na 
 

vii. Kutekeleza kazi zozote atakazokuwa amepangiwa na msimamizi wake wa kazi. 
 

1.1.1. SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu elimu ya kidato cha nne au sita mwenye stashahada(diploma ya uhazili au 

cheti cha NTA LEVEL 6 ya uhazili. Aidha awe amefaulu somo la hatimkato ya Kiswahili na 

kingereza maneno 100 kwa dakika 1 na kupata programu za kompyuta za ofisi kama vile: 

word, Excel, Powerpoint, Internet, Email na Publisher kutoka chuo chochote 

kinachotambuliwa na serikali. 

 

 

 

 

 

 



 

1.1.2. NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya serikali yaani TGS C. 

 

1.2. MTENDAJI WA KIJIJI DARAJA III - NAFASI 5 

 
1.2.1. MAJUKUMU YA KAZI 

i. Afisa masuuli na mtendaji mkuu wa serikali ya kijiji; 
 
ii. Kusimamia ulinzi na usalama wa raia na mali zao,kuwa mlinzi wa Amani na msimamizi 

wa utawala bora katika kijiji; 
 

iii. Kuratibu na kusimamia upangaji wa utekelezaji wa mipango ya maendeleo ya jamii; 
 

iv. Katibu wa mikutano na kamati zote za halmashauri ya kijiji; 
 

v. Kutafsiri na kusimamia sera,sheria na taratibu; 
 

vii. Kuandaa taarifa za utkelezaji wa kazi katika eneo lake na kuhamasisha wananchi katika 
kuandaa na kutkeleza mikakati ya kuondoa njaa umasikini na kuongeza uzalishaji mali; 

 

viii.Kiongozi wa wakuu wa vitengo vya kitaalam katika kijiji; 
 

ix. Kusimamia,kukusanya na kuhifadhi kumbukumbu zote na nyaraka za Kijiji; 
 

xii. Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi; 
 

xiv. Kusimamia utungaji wa sheria ndogo za Kijiji; na  
 

xv. Atawajibika kwa mtendaji wa kata 
 

1.2.2. SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe mwenye elimu ya kidato cha nne (form iv) au sita(form six) aliyehitimu 

astashahada/cheti katika moja ya fani zifuatazo: Utawala, sheria, Elimu ya jamii,usimamizi 

wa fedha, maendeleo ya jamii na sayansi ya sanaa kutoka chuo cha serikali za mitaa 

hombolo au chuo chochote kinachotambuliwa na serikali. 

 

1.2.3. NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mshahara TGS B 

 

 

 

 

 

 



1.3. DEREVA DARAJA LA II - NAFASI 8 

 

1.3.1. MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari; 

ii. Kupeleka watumishi kwenye safari za kazi; 

ii. Kufanya matengenezo madogomadogo ya gari; 

iii. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali; 

iv. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari; na  

v. Kufanya usafi wa gari. 

 

1.3.2. SIFA ZA MWOMBAJI 

Awe amehitimu Elimu ya kidato cha nne (iv) au sita (form six), awe na leseni ya 

Daraja la C au E ya uendeshaji magari ambayo amefanyia kazi kwa muda 

usiopungua mwaka mmoja bila kusababisha ajali. Awe amehudhuria mafunzo ya 

msingi ya uendeshaji magari (Basic Driving Course) kutoka chuo chochote 

kinachotambuliwa na serikali. 

1.3.3. NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya serikali yaani TGS B 

 

1.4.  MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA LA II - NAFASI 4. 

 
1.4.1. MAJUKUMU YA KAZI 

i. Asaidizi wa kumbukumbu watafanya kazi kama vile uhifadhi wa nyaraka uhifadhi wa 
kumbukumbu za Afya, Ardhi, Mahakamani na masjala za kawaida; 

 
ii. Daraja hili la mafunzo katika kazi, hivyo anafanya kazi kwa maelekezo ya wasaidizi wa  

kumbukumbu walio juu yake. Kazi atakazojifunza na kufanya ni zile zifanywazo na 
msaidizi wa kumbukumbu daraja la I; 

 

iii. Kutafuta kumbukumbu, nyaraka,mafaili yanayohitajika na wasomaji. 
 

iv. Kuthibiti upokeaji, uandikishaji wa kumbukumbu/nyaraka; 
 

v. Kuchambua, kuorodhesha na kupanga kumbukumbu/nyaraka; 
 

vi. Kuweka na kupanga kumbukumbu/nyaraka katika reki (file racks) cabinet katika 
masjala/vyumba vya kuhifadhia kumbukumbu; 

 

vii. Kuweka kumbukumbu (barua, nyaraka n.k)katika mafaili; na 
 

viii. Kushugulikia maombi ya kumbukumbu/nyaraka kutoka Taasisi za serikali. 
 

 



1.4.2.  SIFA ZA MWOMBAJI   

Awe amehitimu elimu ya kidato cha Nne (iv) au sita (form six) awe na stashahada (NTA 

level 6) katika fani ya Utunzaji Kumbukumbu kutoka vyuo vinavyotambulika na 

serikali,mwwenye ujuzi wa Kompyuta. 

 

1.4.3. NGAZI YA MSHAHARA 

Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C. 

 

MASHARTI YA JUMLA KWA WAOMBAJI 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka18 

na usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini Serikalini; 

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye Mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa kwa 

Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi waUmma 

iii. Waombaji wote waambatishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (DetailCurriculum 

Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana na Anuani ya Barua 

Pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini (Referees) watatu wa 

kuaminika. 

iv. Waombaji ambao tayari ni Watumishi wa Umma na wamejipatia Sifa zakuingilia 

katika kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi yanafasi ya kazi kwa 

waajiri wao na waajiri wao wajiridhishe ipasavyo. 

v.     Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detail C.V) yenye 

anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) 

watatu wa kuaminika; 

vi Maombi yote yaambatane na vyeti vya Elimu na Taaluma vilivyothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya Kidato cha Nne au Sita kwa wale waliofikia 

kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi 

husika.  

Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates, - Cheti cha mtihani wa 

Kidato cha IV na VI, Computer Certificate, - Vyeti vya Kitaaluma (Professional Certificate 

from Respective Boards); 

vii. Testmonial“, ‘‘Provisional Results“, “Statement of results“, hati ya matokeo ya Kidato 

cha Nne na Kidato cha Sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) 

HAVITAKUBALIWA. 

viii. Waombaji waliosoma nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali kutoka kwa Katibu Mkuu Kiongozi. 



x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika 

Waraka Na. CAC.45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010. 

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria. 

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 02 Agosti, 2024. 

xiii. MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja 

na vyeti vya elimu, anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa: - 

Mkurugenzi Mtendaji, 

Halmashauri ya wilaya, 

S.L.P 1007 

SINGIDA – MKALAMA. 



 
 
 

xiv. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira 

(Recruitment Portal) kupitia anuani ifuatayo; https://portal.ajira.go.tz/ (Anuani 

hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu 

iliyoandikwa 'Recruitment Portal'). 

xv.Maombi  yatakayowasiIishwa  nje  ya  utaratibu  ulioainishwa  katika  tangazo 
hili 

HAYATAFIKIRIWA. 
Imetolewa na;  

 

 

 

 

 

 

Asia J. Messos 

 Mkurugenzi Mtendaji (W) 

  MKALAMA. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji, Mji wa Nduguti, S. L. P 1007 Singida, Simu 026-2964000, Baruapepe:  
ded@mkalamadc.go.tz, Tovuti: www.mkalamadc.go.tz 
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